बाऊन्सबद्दलचे नियम बदलणार; बीसीसीआयने घेतला ऐतिहासिक निर्णय

(sports news) बीसीसीआयने सय्यद मुश्ताक अली ट्रॉफीच्या नियमांमध्ये मोठा बदल केला आहे. बीसीसीआयने शुक्रवारी झालेल्या बैठकीत हा बदल केला. BCCI ने घेतलेल्या अनेक निर्णयांपैकी एक म्हणजे आगामी सय्यद मुश्ताक अली टी-20 स्पर्धेत एक मोठा बदल केला जाणार आहे.

एका षटकात दोन बाउन्सर

आता गोलंदाज एका षटकात दोन बाऊन्सर टाकू शकतात, असे बीसीसीआयकडून सांगण्यात आले आहे. टी-20 क्रिकेटला फलंदाजांचा खेळ म्हणतात. अशा स्थितीत नियमातील हा बदल गोलंदाजांसाठी वरदानापेक्षा कमी नसेल. यापूर्वी जेव्हा सय्यद मुश्ताक अली स्पर्धेत प्रभावशाली खेळाडू नियम लागू करण्यात आला होता, तेव्हा आयपीएल 2023 मध्ये त्याचा प्रयत्न करण्यात आला होता. सर्व काही सुरळीत झाले की काय, असा अंदाज आता वर्तवला जात आहे

याशिवाय बीसीसीआयने या बैठकीत अनेक महत्त्वाच्या मुद्द्यांवर चर्चा केली. BCCI नव्याने निवृत्त झालेल्या खेळाडूंसाठी नवीन नियम आणणार आहे, ज्यामुळे ते परदेशी T20 क्रिकेटमध्ये सहभागी होऊ शकतील. याशिवाय टीम इंडियाचा पुरुष आणि महिला संघ आशियाई क्रीडा स्पर्धेत सहभागी होणार असल्याचेही निश्चित झाले आहे.

याशिवाय क्रिकेट स्टेडियमचेही अद्ययावतीकरण करण्यात येणार आहे. हे दोन टप्प्यात केले जाईल. पहिल्या टप्प्यात आयसीसी क्रिकेट विश्वचषकापूर्वी स्टेडियममध्ये सुधारणा केली जाईल, तर दुसऱ्या टप्प्यात उर्वरित स्टेडियममध्ये सुधारणा केली जाईल. (sports news)

इम्पॅक्ट प्लेयर नियम राहील सुरू

सय्यद मुश्ताक अली ट्रॉफीमध्ये प्रभावशाली खेळाडूंचा नियम कायम राहणार आहे, परंतु यावेळी त्यात काही बदल करण्यात आले आहेत. नाणेफेकीपूर्वी 4 पर्यायी खेळाडूंसह 11 खेळाडूंची नावे जाहीर करावी लागणार आहेत. याशिवाय हा नियम सामन्यात केव्हाही वापरता येईल. यापूर्वी सय्यद मुश्ताक अली ट्रॉफीमध्ये इम्पॅक्ट प्लेयर नियम लागू करण्यात आला होता. त्यात 14 षटके आधी वापरता येत होता.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *